What is the formula to increase wealth जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?

आजच्या या धकाधकीच्या जगात प्रत्येकजण जास्तीतजास्त संपत्ती कशी कमवता येईल (What is the formula to increase wealth) याचाच विचार करत असतो. संपत्ती कमावण्यासाठी आवश्यक काय आहे याचा विचार देखील काही लोकांच्या मनात येत नाही. आपल्याला जास्तीतजास्त संपत्ती कमीतकमी वेळेत हवी असते पण असं होत नाही.

What is the formula to increase wealth जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
What is the formula to increase wealth ! जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?

 

मित्रांनो, आपण कधीही विचार केला आहे की काही लोक श्रीमंत का आहेत आणि इतर असे का नाहीत? आपण अशा परिस्थितीत कसे येऊ शकता? आपण आपले जीवन कसे बदलू शकाल जेणेकरून आपल्याकडे ज्या वस्तू पाहिजे त्या सर्व गोष्टी मिळू शकतील? श्रीमंत व्यक्तीं दिवसेंदिवस अजुन श्रीमंत कशी होत आहे? काही अगदी सोप्या, परंतु वेळेची चाचणी करण्याच्या धोरणामुळे आपणास आर्थिक स्वातंत्र्य आणि खरी संपत्ती मिळेल. संपत्ती निर्मितीचे wealth management हे काही नियम वाचा.

“श्रीमंत” माइंडसेट विकसित करा

निःसंशयपणे, आपली मानसिकता हा एकमेव महत्त्वाचा घटक आहे जो आपण श्रीमंत होईल की नाही हे ठरवेल. खरी संपत्ती आणि विपुलता समृद्ध मनोविज्ञान असण्याद्वारे येते. आपण आपल्याबद्दल किंवा पैशाबद्दल असलेले कोणतेही वितरक विश्वास काढून टाकले पाहिजे. आपली विचारसरणी आपल्याला श्रीमंत  कसे बनवते हे आपल्याला समजून घ्यायचे असल्यास स्वत: नेपोलियन हिलच्या “थिंक अँड ग्रो रिच” wealth management ची एक प्रत खरेदी करा. आपण जे काही विचार करता ते आपण आणता म्हणजे आकर्षणाचा कायदा.

कमाईपेक्षा कमी खर्च करा

जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
संपत्ती वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
सरासरी व्यक्ती आपल्या कमाईच्या 105% खर्च करत असते म्हणजे ती कर्जात असते. Assets फक्त चांगले आहे जर ते मालमत्ता तयार करण्यासाठी असेल. हे चांगले कर्ज आहे!
आपण आपल्याकडे जे काही आहे ते केवळ आपणच खर्च कराल हे सुनिश्चित करण्यासाठी आपल्याकडे खर्च करण्याची योजना असणे आवश्यक आहे आणि नंतर जे काही उर्वरित आहे ते वाचवा आणि / किंवा गुंतवणूक करा.
अशी शिफारस केली जाते की आपण आपल्या कमाईच्या किमान 10% बचत करा. शेवटी, गुंतवणूक करताना केवळ आपल्याइतकेच श्रीमंत अशा एखाद्याकडून गुंतवणूकीचा सल्ला घ्या.
जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?

पैशाची भाषा आणि यांत्रिकी जाणून घ्या

पैसे कमवणे आणि श्रीमंत होणे ही परदेशी भाषा शिकण्यासारखे असू शकते. तेथे बरीच अटी आहेत: मालमत्ता, देयता, लिक्विडिटी, नेट वर्थ, गियरिंग, लीव्हरेज इ. आणि एक चांगला गुंतवणूकदार होण्यासाठी त्यांचा अर्थ काय आहे हे आपल्याला माहित असले पाहिजे. यांत्रिकी (साधने, नीती, गुंतवणूकीची वाहने इ.) देखील शिकण्याची आवश्यकता आहे जेणेकरुन आपण त्यांना ज्ञानानुसार सराव करा.
जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
 संपत्ती वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?

तुमची देणी लवकरात लवकर फेडा 

आपण कर्जातून मुक्त होऊन अक्षरशः श्रीमंत होऊ शकता! प्रथम सर्वाधिक व्याजदरासह कर्जाची परतफेड करुन प्रारंभ करा. हे तुमचे क्रेडिट कार्ड कर्ज असू शकते. नंतर पुढील सर्वोच्च व्याजदरासह कर्जावर प्रारंभ करा. हे कर्ज संपेपर्यंत महिन्यात पैसे भरण्याचे वेळापत्रक घालून हे करा. जर तुम्हाला वाटत असेल की तुम्हाला कर्ज माफी देण्यास सुरूवात करण्यासाठी मासिक वेतन पॅकेट सोडले नाही तर पुन्हा विचार करा. प्रत्येकजण दररोज कमी कॅपुचिनो विकत घेऊ शकतो, दुपारच्या जेवणासाठी सँडविच बनवू शकतो, टॅक्सी इत्यादी घेण्याऐवजी चालत जाऊ शकतो इत्यादी साध्या वस्तू पण यामुळे प्रत्येक महिन्याच्या शेवटी आपल्या निव्वळ स्थितीत फरक पडतो.

मालमत्ता मिळवा (What is the formula to increase wealth)

जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
संपत्ती वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?
तुमची नेट वर्थ वाढवण्याचे दोन मार्ग आहेत,त्याबद्दलचे उत्तरदायित्व कमी करणे (कर्ज) दुसरे मार्ग म्हणजे आपली इक्विटी (मालमत्ता) वाढवणे. तेथे मालमत्तेचे तीन प्रकार आहेत: कागद मालमत्ता (समभाग, बाँड्स, पेन्शन इ.); स्थावर मालमत्ता (निवासी, व्यावसायिक, विकास) आणि व्यवसाय (प्रारंभ, खरेदी, भाडे). संपत्ती निर्माण करण्यासाठी या मालमत्ता वर्गात गुंतवणूकीचे ज्ञान आपल्याला नक्कीच प्राप्त झाले पाहिजे. आपल्या स्वतःच्या हद्दीत कार्य करा. केवळ आपल्याला पैसे देऊ शकतील अशी मालमत्ता मिळवा किंवा इतर लोकांचे पैसे कसे वापरायचे ते जाणून घ्या.

कंपाऊंडिंगची शक्ती जाणून घ्या (Power of Compounding)

तुम्हाला माहिती आहे काय की तुम्ही वयाच्या २५व्या वर्षापासून सरासरी ७ टक्के परताव्यावर दर वर्षी फक्त रू ५००० गुंतवले असेल तर ६० वर्षाच्या अखेरीस तुम्ही लक्षाधीश व्हाल. ठीक आहे, तुमच्यापैकी बरेच जण लहान वयातच लक्षाधीश होऊ इच्छित आहेत. पण तो मुद्दा स्पष्ट करतो. कंपाऊंडिंगद्वारे (Compounding)तुमची संपत्ती वाढत आहे हे पाहण्यासाठी तुम्ही दरमहा प्रत्येक गुंतवणूकीची आणि प्रत्येक गोष्टीची गुंतवणूक कराल हे ठरवणे अत्यंत महत्त्वाचे आहे. कंपाऊंडिग एकमात्र पावरफुल टूल आहे ज्याचा उपयोग करून आपण संपत्ती निर्माण करू शकतो. यासाठी वेळ देणे हा एकमात्र उपाय आहे.

इतर लोकांचे पैसे, इतर लोकांचा वेळ वापरा

मला माहित नाही की मी किती वेळा लोकांना “हे करण्यासाठी पैसे नाहीत” असे बोलताना ऐकले आहे. ऐका, कोणीही करत नाही. पण हे सांगणे एक छान निमित्त आहे जे आपल्याला आपल्या कम्फर्ट झोनमध्ये राहू देते. कोणत्याही समस्येचे उत्तर नेहमी आपल्या आराम क्षेत्राच्या बाहेर असते. उंदराच्या शर्यतीतून बाहेर पडणे आणि आर्थिक स्वातंत्र्य मिळविण्याची एक कळी म्हणजे इतर लोकांचा वेळ आणि इतर लोकांचे पैसे यांचा फायदा घेण्याचे रहस्य जाणून घेणे.
मी आशा करतो की, What is the formula to increase wealth हा लेख वाचल्यानंतर तुम्हाला एक चांगल्याप्रकारे संपत्ती कशी कमवायची हे लक्षात येईल.

4 thoughts on “What is the formula to increase wealth जास्तीतजास्त संपत्ती निर्माण करण्यासाठी आणि वाढवण्यासाठी नेमका फॉर्मुला काय आहे?”

Leave a Comment

फिफा वर्ल्ड कप कतार 2022 चे वेळापत्रक ख्रिस्तियानो रोनाल्डोने धक्कादायक विश्वविक्रम केला. Suryakumar Yadav mr360 Biography केरॉन पोलार्डने निवृत्ती जाहीर केली….पण
Suryakumar Yadav mr360 Biography Top 10 Indian CEO’s in the world केरॉन पोलार्डने निवृत्ती जाहीर केली….पण ख्रिस्तियानो रोनाल्डोने धक्कादायक विश्वविक्रम केला.