How to Earn Money By Blogging ! ब्लॉगिंग करून पैसे कसे कमवायचे?

How to Earn Money By Blogging  आपणास ब्लॉगिंगद्वारे पैसे कमवायचे  असतील त्यासाठी तुम्ही खुपच उत्साहीसुध्दा असणार आहेत यात शंकेला कुठे जागाच शिल्लक राहत नाही?
या Blogging क्षेत्रांत आपण एकटेच नाही एवढे लक्षात असू द्या. जेथे आपले आवडते कार्य करण्यासाठी सक्षम असण्याचे स्वप्न कोणी जोपर्यंत पहात नाही आणि जेव्हा ते आपल्यास अनुकूल असेल? तेव्हा तुमचेपण या ब्लॉगिंगच्या  क्षेत्रात स्वागतच आहे start your own blog.
आर्टिकल लिहिण्यासाठी आपल्याला एका ब्लॉग ची गरज असते, ब्लॉग आपण गूगलच्याच फ्री प्लॅटफॉर्मवर किंवा इतर पेड प्लॅटफॉर्मवर बनवू शकतो. आपल्याला शक्य असेल त्यावर ब्लॉग बनवावा. एक गोष्ट कायम लक्षात असू द्या, तुम्हाला जर वाटत असेल कि ,मी आज ब्लॉगिंग सुरु केल्यावर लगेचच मला मिळकत सुरु व्हावी.

How to Earn Money By Blogging

हे शक्य नाही, जर कुणी असा विचार करून ब्लॉगिंग कडे येण्यास उत्सुक असेल तर त्यांनी इथेच थांबा. ब्लॉगिंग हे क्षेत्र त्यांच्यासाठी नाही. ब्लॉग्गिंगमध्ये आपल्यलाला प्रचंड मेहनत तर घ्यावीच लागते पण सय्यम हि ठेवावा लागतो.
ब्लॉगिंगसह पैसे कमावण्यासाठी काही मूलभूत गोष्टीं आवश्यक आहे:
ते म्हणतात ना,चांगली सुरुवात म्हणजे अर्धे काम झालेच असं समजा. आपण पैसे कमवू शकता असा ब्लॉग स्थापित किंवा सुरू  करण्यासाठी (create a blog) आपल्याला थोडे अधिक मेहनत घ्यावी लागणार आहे.
चांगली सुरुवात केल्याशिवाय आपण कधीही आपल्या ब्लॉगवरुन पैसे कमवू शकणार नाही.

एक Niche निवडा आणि आपला ब्लॉग प्रारंभ करा (start blog)

How to Earn Money By Blogging
How to Earn Money By Blogging
ब्लॉगिंगद्वारे पैसे कमवण्याआधी आपल्याला एक ब्लॉग सुरू करावा(start blog) लागेल.मी तुम्हाला एक महत्त्वाचे सांगु इच्छितो की, आपण ज्या विषयावर (niche) आपला ब्लॉग बनवित आहात त्याबद्दल काळजीपूर्वक विचार करा. या विषयाबद्दल आपण जास्तीतजास्त लिहू शकतो का?
नीश निवडताना आपण अधिक चांगली माहीती कशी देऊ शकतो? कदाचित आपली पहिली पसंद म्हणजे विमा(insurance), best lifestyle blogs , food blog, सेल फोन किंवा कार यासारख्या जास्त किंमतीच्या महागड्या उत्पादनांसह बाजारपेठेत जाणे. अशी असू शकते.
आपण स्पष्ट कोनाडा (niche) निवडल्यास आपल्याकडे यशाची चांगली संधी आहे: बाजाराचा एक छोटा आणि योग्य भाग. एक चांगली जागा ही अशी एक गोष्ट आहे ज्याबद्दल आपण स्वतः उत्साही आहात किंवा त्याबद्दल किंवा दोन गोष्टींबद्दल आपल्याला माहिती आहे आणि ज्याबद्दल आपण स्वत: ला विचार करू शकता की अद्याप सापडलेले फारच कमी आहे.
आपणास आपल्याबद्दल आधीपासूनच माहित असलेले कोनाडा प्राधान्याने निवडा किंवा आपण आधीच ऑनलाइन सापडलेल्या गोष्टीसाठी कमीतकमी काहीतरी योगदान देऊ शकता असे आपल्याला वाटते.

मौल्यवान सामग्री तयार करा:

ब्लॉगिंगमधून पैसे कमविण्यासाठी, आपल्याला असे ब्लॉग लिहिण्याची आवश्यकता असेल जे आपण निवडलेल्या कोनाडाच्या(niche) लोकांना मदत करतील.
म्हणूनच आपल्यास एखादा विषय जोडण्यासाठी एखादा विषय निवडणे खूप महत्वाचे आहे. आपण अर्थातच एक स्वयंपाक ब्लॉग सुरू करू शकता, परंतु त्यापैकी बरेच आधीच आहेत की अभ्यागतांना आकर्षित करण्यासाठी पुरेसे जोडलेले मूल्य ऑफर करणे कठीण आहे.
चांगल्या सामग्री विपणन(affiliate marketing) धोरणाबद्दल विचार केल्यास आपल्याला आपल्या लेखांची प्रेरणा मिळण्यास मदत होते. ती मौल्यवान सामग्री Google द्वारे योग्यरित्या शोधण्यासाठी पहिली पायरी आहे.
आपण शोध इंजिन ऑप्टिमायझेशनमध्ये(SEO) स्वत: ला बुडवून त्यामधून आणखी बरेच काही मिळवू शकता .

आपल्या वाचकांशी जवळीक निर्माण करा:

जेव्हा आपले ब्लॉग दररोज आपल्या विषयावर रूची घेत असलेल्या लोकांना आढळतात तेव्हा त्यांना वाचल्यानंतर त्यांना सोडण्याची इच्छा वाटत नसते आणि मग आशा आहे की आपण त्या दिवशी पुन्हा पहाल. पुढच्या वेळी ते आपल्या प्रतिस्पर्ध्याच्या निकालावर क्लिक करतील या जोखमीसह.
ब्लॉगद्वारे पैसे कमविण्याचे ४ सोपे मार्ग:
एक सुंदर ब्लॉग तयार केला आहे आणि आश्चर्यकारकपणे चांगली सामग्री प्रकाशित केली आहे. याची दखल घेतली गेली नाही आणि प्रथम लोक आपला ब्लॉग शोधू लागले आहेत. गूगल analytics ॲनालिटिक्समधील पहिल्या वाढत्या ग्राफची भावना काहीच मारत नाही.

जाहिराती (Advertisement):

How to Earn Money By Blogging
Image Credit: Unsplash
लोक त्यांच्या ब्लॉगवर पैसे कमवण्याचा सर्वात स्पष्ट मार्ग म्हणजे जाहिराती दर्शविणे.
सर्वच ब्लॉगर एका जाहीरात कंपनीची मान्यता मिळण्यासाठी अतिउत्साही असतात. असे करण्याचा सर्वात सामान्य मार्ग म्हणजे गूगल अ‍ॅडसेन्स(Google Adsense) . यासह आपण आपली वेबसाइट Google जाहिरातींद्वारे वितरीत केलेल्या जाहिरातींसाठी उपलब्ध करुन द्या.
आपल्या ब्लॉगवर गुगळे जाहिराती दाखवून त्यातील काही भाग आपल्याला जाहिरात फी म्हणून देतात.

संबद्ध उत्पन्न (Affiliate Marketing)

How to Earn Money By Blogging
Image Credit: Unsplash
संबद्ध दुव्यांच्या स्मार्ट वापराने आपण आधीच आपल्या ब्लॉगवरुन थोडे अधिक पैसे कमवू शकता. संबद्ध दुवे आपण आपल्या सामग्रीत समाविष्ट केलेल्या विशिष्ट उत्पादने किंवा सेवांचे दुवे आहेत.
जेव्हा कोणी त्यावर क्लिक करते आणि त्यानंतर आपण संदर्भित पार्टीकडून खरेदी करता तेव्हा आपल्याला त्या उलाढालीची टक्केवारी मिळेल.

Companies. कंपन्यांशी करार करा

आपल्याला अशा संबद्ध दुव्याद्वारे नक्कीच एखाद्या कंपनीची किंवा उत्पादनाची जाहिरात करण्याची आवश्यकता नाही. काही विशिष्ट सेवांना प्रोत्साहन देण्यासाठी देखील हेच आहे. उदाहरणार्थ, आपण लीड्स संकलित करू शकता आणि आपल्या कोनाडामधील सर्व्हिस प्रदात्यास त्यांना पुन्हा विकू शकता.

अ‍ॅडव्हॅटोरीअल स्पेसची विक्री करा

एका ब्रँडसाठी ब्लॉगिंगद्वारे आपणास थेट पैसे सर्वात अधिक मिळतात ज्यासाठी आपल्याला थेट पैसे दिले जातात. याला अ‍ॅडव्हॅटोरीअल म्हटले जाते: एखादा लेख किंवा सेवेची जाहिरात केली जाते तेव्हा लेख लिहिण्यासाठी आपल्याला पूर्व-मान्य रक्कम प्राप्त होते.
हे देखील शक्य आहे की कंपनी अ‍ॅडव्हॅटोरियल लिहिते आणि आपल्याला केवळ प्रकाशित करणे आवश्यक आहे.

प्रत्येकासाठी ब्लॉगिंगद्वारे पैसे कमवत आहेत?

कोणीही ब्लॉग सुरू करू शकतो आणि त्याद्वारे पैसे कमवू शकतो. हे समजून घ्या की यशस्वी ब्लॉग तयार (create blog) होण्यास थोडा वेळ लागतो. आणि एक चांगला blogger तोच असतो, जो आपला वेळ bloggerला यशस्वी (how to be a successful blogger)होण्यासाठी देत असतो.

Leave a Comment

विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियाचे भारताविरुद्ध पारडे जड. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या. विराट कोहलीने सचिन तेंडुलकरचा विक्रम मोडला.
विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियाचे भारताविरुद्ध पारडे जड. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या. विराट कोहलीने सचिन तेंडुलकरचा विक्रम मोडला.
२०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC बाबूभैय्याकडे असलेल्या Cars आणि Bikes चे Collection. #BabubhaiyyaCars एक मध्यमवर्गीय मुलगा ज्याने स्वतःची एक सेना बनवली आहे. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या.
1951 पासून आशियाई खेळांच्या पदकांमध्ये भारत कोणत्या क्रमांकावर आहे २०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC Anant Chaturdashi 2023 ! अनंत चतुर्दशीला आज हे शुभ कार्य करा, अनंत फळ मिळतील. Apple,Google ची जागा घेऊ शकेल का?