Investment Management And Wealth Management ! गुंतवणूक व्यवस्थापन आणि संपत्ती व्यवस्थापन यात नेमका काय फरक आहे?

Investment Management and Wealth Management गुंतवणूक व्यवस्थापन आणि संपत्ती व्यवस्थापन  या अटींमुळे गोंधळ होणे सोपे आहे, विशेषत: जेव्हा ते बर्‍याचदा चुकीच्या पद्धतीने सादर केले जातात. त्यांचा खरोखर काय अर्थ आहे, मुख्य फरक काय आहेत आणि जे तुमच्यासाठी सर्वात चांगले असेल?

Wealth Management: संपत्ती व्यवस्थापन म्हणजे काय? 

Investment Management And Wealth Management
Investment Management And Wealth Management
वेल्थ मॅनेजमेन्ट Wealth Management संपूर्णपणे एखाद्या व्यक्तीचे वित्त आणि त्यांच्या दीर्घकालीन आर्थिक आणि वैयक्तिक उद्दीष्टे साध्य करण्यासाठी त्यांचे व्यवस्थापन कसे केले जाऊ शकते याकडे लक्ष देते.
ग्राहकांच्या गुंतवणूकी हाताळण्याव्यतिरिक्त, संपत्ती व्यवस्थापन Investment Management, investment management and wealth management कायदेशीर नियोजन, विमा, लेखा आणि आर्थिक, धर्मादाय देणगी आणि कर सल्ला यासारख्या विस्तृत सेवांचा समावेश करते.
तेथे कमीतकमी मालमत्ता उंबरठा जास्त आहे आणि अधिक व्यापक सेवेसाठी उच्च शुल्क भरण्याची अपेक्षा करू शकता. जरी एक चांगला व्यवस्थापक त्यांच्या सेवेद्वारे प्रदान केलेल्या बचतीमधून हे समर्थन देऊ शकतो.

Investment Management: संपत्ती व्यवस्थापनाचे फायदे: 

जेव्हा संपत्ती व्यवस्थापक गुंतवणूक व्यवस्थापकाच्या बर्‍याच सेवा ऑफर करतात तेव्हा त्यांच्या ग्राहकांना समान लाभ मिळतो. तथापि, ऑफरवरील अतिरिक्त सेवा म्हणजे संपत्ती व्यवस्थापन पुढील फायदे प्रदान करू शकेल.

Compatible Strategies सुसंगत रणनीती:

 

Investment Management And Wealth Management
Investment Management And Wealth Management
संपत्ती व्यवस्थापन Investment Management ग्राहकांच्या आर्थिक बाबींच्या सर्व बाबींकडे पहात असल्याने त्यांचे उद्दीष्ट साकार करण्यासाठी सानुकूलित धोरण प्रदान करण्याचे उद्दीष्ट आहे.
उदाहरणार्थ, वेगवेगळ्या सेवा एकत्र करून, संपत्ती व्यवस्थापक तारण चुकवण्याचा किंवा सेवानिवृत्तीची योजना आखण्याचा उत्तम मार्ग शोधू शकतो, परंतु कर अकार्यक्षमता टाळल्यास किंवा अयोग्य जोखीम टाळेल.
हा सर्वांगीण दृष्टिकोन एखाद्या व्यक्तीच्या वित्तीय क्षेत्रातील वेगवेगळे क्षेत्र कसे व्यवस्थित संवाद साधतो आणि त्या व्यवस्थितपणे कसे आयोजित करतो हे समजून घेण्याचा आणि अंदाज लावण्याचा प्रयत्न करतो.

Investment Management and Wealth Management

संपत्ती व्यवस्थापक Investment Management सर्व आर्थिक बाबींसाठी एकच केंद्रबिंदू प्रदान करू शकतो. सल्लागारांचे विस्तृत वर्गीकरण करण्याऐवजी, संपत्ती व्यवस्थापक स्वतंत्र आर्थिक नियोजक किंवा गुंतवणूक व्यवस्थापकाची आवश्यकता बदलू शकतात, उदाहरणार्थ.
त्यांच्या ज्ञानाची रूंदी देखील याचा अर्थ असा की बर्‍याचदा आर्थिक सेवांच्या सभोवतालच्या सराव आणि तांत्रिक भाषेबद्दल कमी माहिती नसलेल्यांसाठी ते मार्गदर्शक म्हणून कार्य करू शकतात.

 

गुंतवणूक व्यवस्थापन म्हणजे काय?

गुंतवणूक व्यवस्थापकाची प्राथमिक भूमिका म्हणजे ग्राहकांच्या गुंतवणूकीबद्दल सल्ला देणे, आयोजित करणे आणि वाढवणे.

एखाद्या ग्राहकाची आर्थिक उद्दिष्टे आणि स्वीकार्य जोखीम पातळी यावर चर्चा केल्यानंतर, गुंतवणूक व्यवस्थापक त्यांच्या गरजेनुसार गुंतवणूकींचा एक पोर्टफोलिओ एकत्र करतो.
त्यानंतर ते ग्राहकांना त्यांच्या पोर्टफोलिओच्या स्थितीवर अद्ययावत ठेवतील, शिफारसी देतील आणि बदल अंमलात आणतील.

Advantages of Investment Management गुंतवणूक व्यवस्थापनाचे फायदे:

गुंतवणूक व्यवस्थापन सेवांमध्ये कधीकधी कमीतकमी गुंतवणूकीची आवश्यकता असते आणि फीसह – सामान्यत: व्यवस्थापनाच्या अंतर्गत मालमत्तेची थोडीशी टक्केवारी. तथापि, ते असंख्य फायदे देऊ शकतात.

Reduced Risk जोखीम कमी केली:

गुंतवणूकी व्यवस्थापकाने वैविध्यपूर्ण पोर्टफोलिओ तयार केल्यामुळे मालमत्ता वैयक्तिक गुंतवणूकीतील चढउतारांकडे कमी असुरक्षित असतात. विविध उद्योग आणि मालमत्ता वर्गात शेकडो छोटी गुंतवणूक पसरली असण्याची शक्यता आहे. जर एखादी व्यक्ती चांगली कामगिरी करत असेल तर इतरांना नुकसान भरपाई मिळेल.

Facility सुविधा:

जर क्लायंटची इच्छा असेल तर ते कमीतकमी प्रयत्नांसह विपुल प्रमाणात गुंतवणूक मिळवू शकतात आणि ते वेळेच्या-गरीब लोकांसाठी आदर्श बनतात. दिवसेंदिवस कागदी कामकाजाची दखल घेतली जात असल्याने गुंतवणूकीचा बराच ताण दूर होतो.

High Returns उच्च परतावा:

Investment Management And Wealth Management
Investment Management And Wealth Management
सर्वात मोठा फायदा म्हणजे आपण व्यावसायिकांचे ज्ञान मिळवू शकता. सर्वोत्कृष्ट गुंतवणूक व्यवस्थापकांकडे अनेकदा अनुभव आणि जगभरातील नेटवर्क असते जे त्यांना सर्वोत्तम संधी शोधण्यात आणि चांगल्या परिणामांवर पोहोचण्यास मदत करू शकते.
गुंतवणूक व्यवस्थापकांकडे अशा क्षमता देखील असतात ज्या बहुतेक वैयक्तिक गुंतवणूकदारांमध्ये नसतात. उदाहरणार्थ, कित्येक ग्राहकांच्या संपत्ती एकत्र करून त्यांची खरेदीची शक्ती वाढू शकते आणि प्रत्येकाला जास्त उत्पादनाचा फायदा होतो.

आपल्यासाठी कोणते सर्वोत्तम आहे?

कोणती सेवा सर्वात योग्य आहे हे आपल्या नेट वर्थवर आणि आपल्यास आवश्यक असलेल्या सहाय्याच्या प्रकारावर अवलंबून असते. जेव्हा संपत्ती व्यवस्थापक Investment Managementगुंतवणूकीच्या व्यवस्थापकापेक्षा अधिक सेवा देते, तर बहुतेक श्रीमंत ग्राहकांसाठी केवळ श्रीमंत किंवा आवश्यक असते, अगदी श्रीमंतसुद्धा फी सवलतीत.
म्हणूनच, जर तुमची गुंतवणूक आपोआपच हाताळताना होणारी अडचण आणि जोखीम न पाहता, अनुभवी गुंतवणूक व्यवस्थापकाची सेवा मिळविणे फायदेशीर ठरू शकते. तथापि, उच्च निव्वळ किमतीची आणि एक जटिल आर्थिक परिस्थिती असलेल्यांसाठी, संपत्ती व्यवस्थापनाच्या व्यापक पद्धती सर्वोत्तम उपाय असू शकतात.
investment management and wealth management हा लेख आपल्याला आवडला असेल तर लाइक नक्की करा. 

3 thoughts on “Investment Management And Wealth Management ! गुंतवणूक व्यवस्थापन आणि संपत्ती व्यवस्थापन यात नेमका काय फरक आहे?”

Leave a Comment

विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियाचे भारताविरुद्ध पारडे जड. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या. विराट कोहलीने सचिन तेंडुलकरचा विक्रम मोडला. वर्ल्ड कप 2023 मध्ये टीम इंडियाच्या सामन्यांचे वेळापत्रक राष्ट्रपिता महात्मा गांधींच्या स्वातंत्र्याच्या चळवळी
विश्वचषकात ऑस्ट्रेलियाचे भारताविरुद्ध पारडे जड. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या. विराट कोहलीने सचिन तेंडुलकरचा विक्रम मोडला. वर्ल्ड कप 2023 मध्ये टीम इंडियाच्या सामन्यांचे वेळापत्रक राष्ट्रपिता महात्मा गांधींच्या स्वातंत्र्याच्या चळवळी
२०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC बाबूभैय्याकडे असलेल्या Cars आणि Bikes चे Collection. #BabubhaiyyaCars एक मध्यमवर्गीय मुलगा ज्याने स्वतःची एक सेना बनवली आहे. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या.
1951 पासून आशियाई खेळांच्या पदकांमध्ये भारत कोणत्या क्रमांकावर आहे २०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC Anant Chaturdashi 2023 ! अनंत चतुर्दशीला आज हे शुभ कार्य करा, अनंत फळ मिळतील. Apple,Google ची जागा घेऊ शकेल का?