लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना.

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना.
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना.
WhatsApp Group Join Now
Telegram Group Join Now

स्वतःचा ब्लॉग तयार करा create your own blog :

तुम्ही एक लेखक असाल, तुम्हाला जर लिखाण करण्याची आवड असेल, स्वतःचे मत मांडण्यासाठी आवश्यकता आहे एका ब्लाॕगची. आपला स्वतःचा ब्लॉग (own blog) असणे ही बर्‍याच लोकांना आपल्या कल्पना, विचार आणि स्वारस्य उर्वरित जगाशी सामायिक करण्याची संधी आहे. 

सुरुवातीला ब्लॉगींग blogging अधिक डायरी होते, परंतु नंतर वाढत्या प्रमाणात पोहोचत ऑनलाइन प्रकाशनाचे वास्तविक स्वरूप बनले. ब्लॉगर blogger केवळ अज्ञात लेखकांपेक्षा अधिक झाले आहेत.

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना

आपण आपला स्वत: चा ब्लॉग प्रारंभ करू इच्छित असाल start your own blog, मग तो प्रवास, फॅशन, अन्न किंवा फक्त प्रिय कल्पनांविषयी असो, लेखांची ही मालिका आपल्यास स्वारस्य असू शकते. 

आपल्याला आपल्या ब्लॉगिंग प्रश्नांची उत्तरे सापडतील, यासह: ब्लॉग सुरू करण्यासाठी मला काय आवश्यक आहे? किंवा मी विनामूल्य ब्लॉग तयार करू शकतो? जास्तीत जास्त ते कसे अनुकूलित करावे? आपला स्वतःचा ब्लॉग(own blog) कसा सेट करावा how to set your own blog आणि नंतर पैसे मिळवण्यासाठी (online money) त्याचा कसा वापर करावा याबद्दल आमच्या मार्गदर्शकातील टप्प्यात शिका.

१: मी माझा स्वतःचा ब्लॉग कसा सुरू करू (how to start blog)? येथे आम्ही आपल्यास ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मची ओळख करुन देतो आणि आपला ब्लॉग कसा होस्ट करायचा यावरुन चालत आहोत.(blog sites).

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना

विनामूल्य ब्लॉगिंग सेवा free blogging :

ब्लॉग तयार करण्यासाठी बर्‍याच विनामूल्य ऑफर अस्तित्वात आहेत. सर्वात लोकप्रिय प्लॅटफॉर्म हेही अर्थातच आहेत  वर्डप्रेस WordPress , Blogger.com आणि tumblr.com  हे प्लॅटफॉर्म नवशिक्यांसाठी आकर्षक उपाय आहेत कारण ब्लॉगिंग विनामूल्य आहे. 
याव्यतिरिक्त, त्यांचे हाताळणी करणे सोपे आहे, कारण वापरकर्त्यांना सर्व्हर, होस्टिंग( best hosting) किंवा वेब डिझाइनचे पूर्वीचे ज्ञान आवश्यक नसते . या ब्लॉगिंग सेवा बर्‍याचदा सॉफ्टवेअर-ए-ए-सर्व्हिसच्या तत्त्वावर दिल्या जातात, ज्यामुळे त्यांच्या सर्व तांत्रिक व्यवस्थापनाची जबाबदारी पुरवठादारावर पडते आणि वापरकर्त्यास त्याच्या ब्लॉगवर लक्ष केंद्रित करण्याची अनुमती मिळते.
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना

तत्वतः, काही क्लिकमध्ये (free blog)विनामूल्य ब्लॉग तयार करणे (create blog) आणि ऑनलाइन ठेवणे शक्य आहे. परंतु नक्कीच काही निर्बंध आहेत , URL सह प्रारंभ करुन. ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म खरं तर त्यांच्या सेवेचे नाव प्रदर्शित करून वेब पत्त्यांवर स्वत: ची जाहिरात करत आहेत. 
याव्यतिरिक्त, थीम आणि प्लगइनची निवड कठोरपणे मर्यादित आहे आणि बदल (जे थीम सानुकूलने) करणे शक्य आहे.

विनामूल्य ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मच्या साधक आणि बाधक विहंगावलोकन:

आपण खाजगी आणि लहान ब्लॉग तयार करू इच्छित असल्यास विनामूल्य ब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्म हा एक इष्टतम समाधान आहे. परंतु आपल्याला व्यावसायिक वातावरणात काम करायचे असल्यास, हा उपाय योग्य ठरणार नाही. यापैकी बहुतांश सेवांसाठी व्यावसायिक वापर वगळण्यात आला आहे. याव्यतिरिक्त, जाहिरातींचे प्रदर्शन बर्‍याचदा लादले जाते, जे प्लॅटफॉर्मवर जाहिरातदारांकडून अर्थसहाय्य देते.

विनामूल्य ब्लॉगिंग प्रदात्यांचे विहंगावलोकन:

खाली ब्लॉग वर्णन विनामूल्य(free blog) प्रदान करणार्‍या प्रदात्यांचे एक लहान वर्णन आणि विहंगावलोकन आहे. तर, आपल्याला आधीच सूचीबद्ध असलेल्या तीन मोठ्या ब्लॉगिंग सेवा सापडतील, याचा अर्थ असा नाही की त्या आपल्यासाठी नक्कीच योग्य आहेत. हे आपल्या ब्लॉग प्रोजेक्टवर अवलंबून असेल. प्रत्येक पुरवठादाराचे त्यांचे फायदे आणि तोटे आहेत.

ब्लॉगर.कॉम :

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना

ब्लॉगर ही 2003 मध्ये गूगलने विकत घेतलेली ब्लॉगिंग सेवा आहे. वर्डप्रेस प्रमाणेच, आपण एक साधी नोंदणी आणि काही क्लिक्सद्वारे आपल्या ब्लॉगचा पहिला मसुदा सेट करू शकता. 
पहिल्या सेवेच्या विपरीत, ब्लॉगर जाहिरात-मुक्त ऑपरेट करते , परंतु त्याची कार्यक्षमता खूपच मर्यादित आहे. निर्मिती मोडवर स्विच करणे आणि आपला ब्लॉग सुरवातीपासून तयार करणे निश्चितपणे शक्य आहे परंतु जे नवशिक्यांसाठी स्वत: ला पूर्वप्राप्त टेम्पलेट्समध्ये जोडण्याची आणि नंतर त्यांना शक्यतो सुधारित करू इच्छितात त्यांच्यासाठी निवड अद्याप मर्यादित नाही.

जर दुसरीकडे, आपण ब्लॉगर डॉट कॉमसह पैसे कमवू इच्छित असाल तर आपण चांगल्या स्थितीत आहात. ब्लॉगरच्या मुख्यपृष्ठावरील हॅमरने “आपली मेहनत मोबदलाची पात्र आहे” ब्लॉगर डॉट कॉम आपल्याला आपला ब्लॉग केवळ व्यावसायिक कारणांसाठी वापरण्याची परवानगी देत ​​नाही, परंतु त्यास जोरदार प्रोत्साहित करतो.

गूगल खरंच एक साधा शोध इंजिन नाही तर अ‍ॅडसेन्सचे आभार मानणारी एक प्रचंड जाहिरात एजन्सी आहे जी त्यांच्या जाहिरातींची सामग्री ज्या मजकूरात त्यांनी घातली आहे त्या अनुषंगाने त्यामध्ये अनुकूलित करण्याचा प्रयत्न करते. 

पैसे कमविण्यासाठी, म्हणून ब्लॉग प्रशासक म्हणून आपण Google AdSense ॲडसेन्ससाठी नोंदणी करणे आवश्यक आहे.. बाकी एक स्नॅप आहे. आपला ब्लॉग प्राणी कल्याण संबंधित असल्यास, पशु खाद्य उत्पादने प्रदर्शित केली जाऊ शकतात हे शक्य आहे. प्रत्येक वेळी आपल्या अभ्यागतांनी जाहिरातीवर क्लिक केल्यावर आपल्याला एक लहान कमिशन प्राप्त होईल.

वर्डप्रेस :

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
वर्डप्रेस (wordpress blog) ही एक ब्लॉगिंग सेवा आहे जी आपल्याला आपला ब्लॉग विनामूल्य तयार आणि होस्ट करण्याची परवानगी देते. हे काम सुरू करण्यासाठी नोंदणी करणे आवश्यक आहे. 
बर्‍याच विनामूल्य थीम आपल्याला विविध डिझाइनच्या विस्तृत श्रेणीमधून निवडण्याची परवानगी देतात. सर्वात महत्त्वाचे मानक विस्तार, जसे की आकडेवारी, एसईओ (आपला नैसर्गिक संदर्भ अनुकूलित करण्यासाठी) किंवा सुरक्षा प्लगइन, प्रीइन्स्टॉल केलेले आहेत. तथापि, आपण आपल्या स्वतःच्या थीम किंवा प्लगइन सेट करू इच्छित असल्यास ब्लॉग स्वतःच होस्ट करणे आवश्यक असेल. 
वर्डप्रेसची मूलभूत आवृत्ती सामान्यत: विनामूल्य असते. अतिरिक्त कार्ये मिळविण्याकरिता, जसे की आपले स्वत: चे डोमेन, अधिक मेमरी आणि या सर्वांद्वारे जाहिराती टाळण्यासाठी आपण तीन किंमती निवडू शकता.

टंब्लर :

लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना
जर आम्ही टंबलरची मागील दोन सेवांशी तुलना केली तर आम्ही हा प्रदाता खूपच तरूण असल्याचे द्रुतपणे पाहू शकतो. त्याचा वापर विशेषतः पूर्णपणे वेगळा आहे, जो आधीपासूनच त्याचे नाव “टंबलर” असे सुचवितो जे अनागोंदीची एक विशिष्ट कल्पना देणारी “गोंधळ घालणे” या इंग्रजी क्रियापदातून व्युत्पन्न आहे. 
इथे खरोखरच मोठा फरक आहे. अर्थात, योगदान सहज तयार करणे आणि प्रकाशित करणे शक्य आहे, परंतु या प्लॅटफॉर्मचे वैशिष्ट्य म्हणजे इतर टंब्लर ब्लॉगचे योगदान सामायिक करणे तितकेच सोपे आहे. 
या “एन्शन” मायक्रोब्लॉगिंग प्लॅटफॉर्मचा अविभाज्य भाग आहेत टंब्लरवर एक अतिशय सक्रिय समुदाय असल्याचे एक कारण आहे. या “संस्कार” कायदेशीर दृष्टिकोनातून समस्या उद्भवू नयेत आणि कॉपीराइटमध्ये व्यत्यय आणू नका म्हणून तयार केलेले लेख आपोआप विनामूल्य वापरासाठी ठेवल्या जातात. 
टंब्लर अशा प्रकारे सामायिकरण, इंटरनेटचे मूळ तत्व संस्कृतीत प्रोत्साहन देते.

आपणांस लिखाण करण्याची आवड असेल तर आपला स्वतःचा ब्लॉग तयार करा. (start your own blog) आणि यशस्वी ब्लाॕगर बना.लेख आवडल्यास टिप्पणी व शेअर करा. आपल्याला अजुन कोणत्या विषयावर वाचायला आवडेल आम्हाला टिप्पणीद्वारे जरूर कळवा.

Read more

Marathi Blogging

Earn Money online from blogging

Leave a Comment

२०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC बाबूभैय्याकडे असलेल्या Cars आणि Bikes चे Collection. #BabubhaiyyaCars एक मध्यमवर्गीय मुलगा ज्याने स्वतःची एक सेना बनवली आहे. विश्वचषक २०२३ मध्ये भारतीय संघ अपराजित कसा जाणून घ्या.
1951 पासून आशियाई खेळांच्या पदकांमध्ये भारत कोणत्या क्रमांकावर आहे २०१९ विश्वचषकाची पुनरावृत्ती की २०२३ विश्वचषकाकडे वाटचाल. #INDvsNZ WC Anant Chaturdashi 2023 ! अनंत चतुर्दशीला आज हे शुभ कार्य करा, अनंत फळ मिळतील. Apple,Google ची जागा घेऊ शकेल का?